Các dịch vụ:
* Cáp quang Multimode: 0974.002.002

Cáp quang Multimode 4FO 4 core

 Mua cáp quang Multimode ở đâu?

Hiện nay, cáp quang Mutlimode được sản xuất khá nhiều, tất cả đều là hàng nhập khẩu, công nghệ ở Việt Nam chưa thể sản xuất được cáp Multimode, có khá nhiều hãng cáp quang MM tên tuổi như Necero, AMP, Alantek...

Nếu bạn đang tìm mua cáp quang multimode thì hãy đến Viễn Thông Xanh, địa chỉ uy tín lâu năm với các chủng loại cáp Multimode khác nhau, đảm bảo bạn sẽ chọn được loại cáp quang phù hợp cho hệ thống. Các loại cáp quang MM được phân phối tại Viễn Thông Xanh đều có đầy đủ giấy tờ chứng nhận nguồn gốc xuất xứ và đảm bảo chất lượng.

Cáp quang Multimode 6FO

Cáp quang là loại cáp thế hệ cải tiến được sản xuất với những đặc tính và tính năng tốt nhất để phục vụ nhu cầu trao đổi thông tin của con người. Do được sản xuất với nhiều chủng loại khác nhau nên rất nhiều khách hàng mỗi khi lựa chọn cáp quang vẫn đều băn khoăn: dùng cáp quang multimode hay cáp quang singlemode? Bài viết dưới đây chúng tôi xin đưa ra một số so sánh những ưu điểm, điểm khác biệt riêng của từng loại để khách hàng có thể tham khảo và tự đưa ra câu trả lời cho riêng mình.

Cáp quang Multimode 4FO 4 core


Cáp quang Multimode là loại cáp có đường kính lõi dẫn lớn, có 2 loại là 50/125micro mét và 62.5/125 micro mét. Đây là loại cáp được sử dụng trong các hệ thống mạng công nghiệp hoặc các phòng sever, đòi hỏi tốc độ truyền tải cao, có thể đạt từ 1Gbps đến 10Gbps. Cáp có lõi sợi được Học bằng thủy tinh được bảo vệ khá kỹ bởi lớp kim loại, dây treo cường lực và lớp vỏ nhựa cứng. Cáp có cấu trúc ống đệm lỏng giúp đảm bảo độ linh hoạt và tránh bị gãy gập. Loại cáp này hiện nay chưa sản xuất được tại Việt Nam do đòi hỏi công nghệ hiện đại và trình độ cao.

Cáp quang multimode và cáp quang singlemode là hai loại cáp quang cơ bản, phổ biến và được sử dụng nhiều hiện nay. Mỗi loại sẽ có những ưu điểm và ứng dụng riêng, người dùng nên tham khảo để có thể lựa chọn cho mình loại cáp chất lượng và ưng ý nhất.

Cáp quang multimode

Loại cáp này còn được gọi là cáp đa sợi, cáp đa mốt. Loại cáp này là cáp có đường kính sợi quang lớn và lớn hơn rất nhiều lần so với cáp quang đơn mode. Vì vậy nên nó có khả năng truyền được nhiều bước sóng khác nhau với các bước sóng chuẩn là 780, 850 và 1300. Cấu tạo của nó gồm nhiều sợi quang (lớp lõi), lớp áo (clading) và vỏ bọc (coating). Tốc độ và chất lượng truyền tải của loại cáp quang này cũng cực cao, mượt mà và luôn ổn định nên được ứng dụng rất nhiều trong cuộc sống cũng như nhiều lĩnh vực khác.

Cáp quang singlemode

Cáp quang singlemode hay còn được gọi là cáp quang đơn mode. Loại cáp này chỉ có thể truyền được một bước sóng nhất và đó cũng chính là một trong số những điểm cộng không nhỏ của loại cáp này. Sử dụng cáp quang singlemode, chúng ta có thể giảm thiểu đến tối đa các vấn đề như chập chờn, nhiễu hoặc suy hao tín hiệu. Và loại cáp này cũng có khả năng truyền tín hiệu đi được rất xa, xa hơn so với multimode nên thường được dùng cho các trục mạng lớn mà không dùng nhiều trong sinh hoạt. Cũng với cấu tạo như multimode nhưng singlemode có các sợi quang nhỏ hơn, đường kính sợi chỏ khoảng 10 micromet.

Nhìn chung, hai loại cáp quang này đều có nhiều ưu điểm đáng quan tâm, ưu việt hơn rất nhiều lần so với cáp đồng. Dù là cáp singlemode hay multimode thì đều có thể truyền được các tín hiệu thông tin mà chúng ta cần một cách chất lượng, hiệu quả và lý tưởng nhất theo dạng ánh sáng lan truyền, đảm bảo tốc độ truyền tải cao, đường truyền xa với băng thông cực lớn. Đường truyền luôn ổn định, mượt và rất ít bị nhiễu sóng điện từ.

Hy vọng những so sánh cơ bản nhất trên đây đã giúp quý vị tự đưa ra cho mình những lựa chọn phù hợp và chính xác nhất. Để tìm hiểu cụ thể hơn về hai loại cáp quang này mời đến với chúng tôi tại địa chỉ web hoặc gọi điện để được tư vấn.

Đặc trưng của cáp quang Multimode 4 sợi, Multimode 4 core

- sóng hoạt động của sợi quang : 850nm và 1300nm.

Cáp quang Multimode 4FO 4 core

- Phần tử chịu lực phi kim loại trung tâm.

- Ống đệm chứa và bảo vệ sợi quang được làm theo công nghệ ống đệm lỏng.

- Ống đệm có chứa sợi quang được bện theo phương pháp SZ chung quanh phần tử chịu lực trung tâm (bện 2 lớp)

- Các khoảng trống giữa sợi và bề mặt trong của lòng ống đệm được điền đầy bằng một hợp chất đặc biệt chống sự thâm nhập của nước.

- Lớp sợi tổng hợp chịu lực bao quanh lõi.

- Lớp nhựa PolyEthylene chất lượng cao bảo vệ trong.

- Lớp băng thép dợn sóng chống loài gậm nhấm.

- Lớp nhựa PolyEthylene chất lượng cao bảo vệ ngoài.

- Thích hợp cho chôn trực tiếp (DB) và chôn luồn ống (DU)

 Sợi quang nằm trong ống lỏng và di chuyển tự do trong ống. Ống đệm lỏng có tác dụng bảo vệ sợi quang khỏi những tác động cơ học.

- Sợi quang sử dụng trong cáp liên tục, không có mối hàn, hạn chế được suy hao tín hiệu tới mức tối đa

- Các ống đệm lỏng được bện xung quanh các thành phần chịu lực trung tâm, bảo vệ sợi quang khỏi những tác động khi lắp đặt và ảnh hưởng của môi trường (đặc biệt là sức kéo căng theo chiều dọc)

- Cáp quang multimode 4 sợi sử dụng Công nghệ chống thấm Drycore, ngăn nước và chống ẩm hiệu quả nhất.

- Cáp được thiết kế với vật liệu khô hoàn toàn,phi kiem loại nên có đường kính nhỏ gọn và rất nhẹ, dễ dàng khi lắp đặt, xử lý và vận chuyển. Giảm thiểu tải trọng trên cột vì có đường kính nhỏ và nhẹ với cường độ chịu lực cao dựa vào các sợi tổng hợp chịu lực aramid.

- Cáp quang multimode 4 fo Chịu lực căng tối đa lên đến 50 kN.

- Khoảng vượt lên đến 500m. (tùy vào khoảng vượt mà phân phối các loại sợi aramide phù hợp trong quá trình sản xuất).

- Cáp được thiết kế phi kim loại với vật liệu cách nhiệt tốt, chống sét tốt, hoàn toàn không bị ảnh hưởng bởi dòng điện cao thế, không ảnh hưởng bởi từ trường.

- Cáp được thiết kế để treo cột, đi trong nhà,hoặc bên ngoài trời, sử dụng cho mạng cục bộ, mạng thuê bao, hệ thống thông tin nội bộ, hệ thống thông tin đường dài.

Cáp quang Multimode 4FO 4 core



- Cáp quang multimode 4 core được thiết kế với 2 lớp vỏ ngoài bằng chất liệu nhựa HDPE, do đó sẽ không bị suy chất lượng do tia cực tím và các bức xạ tử ngoại, phù hợp để lắp đặt trên đường dây điện và song song với đường dây điện trên cùng một tháp truyền tải điện, đặc biệt có thể sử dụng cho các khoảng vượt lớn và các ứng dụng khác.

- Cáp quang multimode Tuân theo chuẩn IEEE P-1222, tiêu chuẩn này đã được công nhận cho cáp ADSS.

- Quý khách hàng quan tâm tới sản phẩm này vui lòng liên hệ trực tiếp để biết thêm chi tiết và để được báo giá tốt nhất.
Cấu tạo cáp quang 4Fo Multimode

Cáp quang multimode 4 sợi với sợi đặt trong ống đệm lỏng. Lõi cáp được bảo vệ bằng lớp giáp băng thép và phủ bằng một lớp ngoài bằng polyethylene màu đen. Hai sợi dây thép gia cường giúp kéo xa hoặc chôn đất không bị ảnh hưởng tới sợi quang bên trong.

Cáp dùng đi trong nhà hoặc ngoài trời phù hợp với các công trình cáp quang Multimode tốc độ cao.

Cáp quang Commscope AMP Multimode 4 FO (4 Core) 50/125µm sử dụng được cả ở trong nhà lẫn ngoài trời.Chúng thường được sử dụng nhiều trong các hệ thông mạng công, nghiệp mạng nội bộ....
Thietbiquang thời điểm hiện tại đang phân phối nhiều loại cáp có sẵn như : cáp bọc thép và không bọc thép với cấu trúc dạng ống đơn (single loose tube) và dạng nhiều ống buffer (stranded loose tube).
Dạng ống đơn hay còn gọi là Single Loose Tube sẽ có một ống đệm bên trong sợi cáp, với lớp hợp chất chống thấm nước dạng khô, cùng với một lớp thép mỏng và lớp vỏ bằng chất polyethylene (MDPE) bên ngoài giúp cáp chống chịu tốt hơn.Cấu trúc dạng nhiều ống buffer (stranded loose tube) sẽ có thêm nhiểu lớp ống đệm với nhiều sợi dây căng nhỏ chống nước, và lớp vỏ polyethylene bên ngoài. Vỏ cáp có màu đen và Học bằng chất có ma sát kém giúp dễ dàng di chuyển trong thi công và lắp đặt
Cáp hoàn toàn đáp ứng những yêu cầu về hiệu suất. Đối với cáp có cấu trúc bọc thép giúp tăng tính chịu lực thích hợp khi chôn trực tiếp.

Cáp quang Multimode là loại cáp có đường kính lõi dẫn lớn, có 2 loại là 50/125micro mét và 62.5/125 micro mét. Đây là loại cáp được sử dụng trong các hệ thống mạng công nghiệp hoặc các phòng sever, đòi hỏi tốc độ truyền tải cao, có thể đạt từ 1Gbps đến 10Gbps.


Máy hút mùi nhập khẩu Sử dụng máy hút mùi trong bếp thật sự rất cần thiết., Với những căn nhà có thiết kế nhiều cửa sổ hay có giếng trời thông thoáng thì công việc vệ sinh chùi rửa sau khi nấu nướng cũng trở nên khá đơn
Dieu khac chan may Những bước tiến điển hình đó là phun thêu lông mày, điêu khắc chân, Để có được khuôn mặt xinh đẹp, dễ nhìn chính là sự kết hợp bởi các đường nét như bờ môi, sóng mũi, ánh mắt một cách hài hòa... Thế nhưng
Trường cao đẳng dược Trường Cao đẳng Y Dược Tuệ Tĩnh Hà Nội còn được tô điểm bởi, Không những vậy, công tác chăm lo đời sống tinh thần, văn hóa văn nghệ, thể dục thể thao, công tác Đoàn hội cho sinh viên và đội ngũ cán bộ giảng

- Phone: +84-908-744-256